Người ngoại quốc có quyền cho thuê lại văn phòng đã thuê?

5-09-2019, 15:40 | Kiến thức |

Hỏi: Người bạn ngoại quốc của tôi có thuê một văn phòng làm việc tại khu phức hợp thương mại ở quận 2, TP.HCM nhưng ông có việc phải về nước.


Văn phòng ông thuê ký hợp đồng thuê dài hạn và đã trả tiền 1 lần. Tôi muốn hỏi pháp luật Việt Nam có cho phép người nước ngoài được phép cho bên thứ ba thuê lại văn phòng đã thuê hay không?

Vũ Hoàng Khôi (TP.HCM)



Người ngoại quốc có quyền cho thuê lại văn phòng đã thuê?


Người ngoại quốc có quyền cho thuê lại văn phòng đã thuê? Ảnh minh họa

Trả lời:

Tại Khoản 4, Điều 28 Luật Kinh doanh bất động sản 2014 đã quy định, người đi thuê nhà, công trình xây dựng hoàn toàn có quyền cho thuê lại một phần hoặc toàn bộ ngôi nhà, công trình xây dựng đã thuê nếu nội dung hợp đồng có đề cập tới hoặc nhận được sự đồng ý bằng văn bản của bên cho thuê.

Bộ Xây dựng


(Theo Chinhphu.vn)

Tin liên quan

[Xem thêm]